Kiến Nghị Lắp Hệ Thống Chiếu Sáng Trên Đèo Bảo Lộc

Thảo luận trong 'Tin Bảo Lộc' bắt đầu bởi Cupid, 2 Tháng 08 2017.

1. Cupid

Cupid Administrator Staff Member

Tình hình trật tự an toàn giao thông trên địa bàn thành phố Bảo Lộc diễn biến hết sức phức tạp, số vụ giao thông, số người chết và số người bị thương tăng đột biến, trong 6 tháng đầu năm thành phố xảy ra 23 vụ, làm chết 24 người (tăng 14 vụ (155,56%), 15 người chết (166,67%)). Trước tình hình đó, xác định nguyên nhân xảy ra tai nạn, UBND thành phố Bảo Lộc kiến nghị phải nhanh chóng lắp đặt hệ thống chiếu sáng trên đèo Bảo Lộc và camera tại những điểm đen về tai nạn giao thông.

Đèo Bảo Lộc thường xuyên xảy ra nhiều vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng. Ảnh minh họa

Đèo Bảo Lộc là một trong những tuyến đèo tiềm ẩn nhiều nguy cơ tai nạn giao thông bởi đèo dốc quanh co, cây cối um tùm lại chưa được lắp hệ thống đèn chiếu sáng. Ông Phạm S, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cho biết, UBND tỉnh thống nhất rà soát, kiểm tra các hệ thống đèn, báo hiệu, điểm đen… Với kiến nghị lắp đèn chiếu sáng, giao cho Sở Giao thông vận tải nghiên cứu xem xét để đưa ra phương án tối ưu nhất nhằm giảm thiểu tai nạn giao thông.

Hoàng Yên (Báo Lâm Đồng, 2/8/2017)

2. longcong

longcong New Member

Mong việc sẽ sớm hoàn thành

3. Ban đêm ko có đèn đường, gặp xe đối diện còn dễ nhìn. Nếu có đèn khó phát hiện, gặp mấy xe chạy nhanh, vượt qua mặt nhau thì rất khó xử lý. Mình nghĩ ko nên lắp đèn đường trên đèo. Tai nạn về đêm chủ yếu do tài xế ẩu, ko chú ý quan sát, vượt ở những đoạn cua.

proximangvl and vu minh quoc like this.
  4. cầu mong giúp dân cần lắm những thứ đó đẻ cải thiện có nhữn khúc ngoặc vẫn chưa có kính tròn cần bổ sung thêm để tài xế như tụi mình dễ quan sát

5. Nên tăng cường thêm gương cầu , có thể 1 khúc cua 2 cái cũng được. Kinh nghiệm đi xe mình thấy ko cần đèn đường trên đèo, gương cầu nhiều là ok. Rất dễ quan sát

6. vu minh quoc

vu minh quoc Member

Chính xác là không cần lắp đèn đường ở đèo.

7. ẤNBA

ẤNBA New Member

Sao kg cần. Đèo nào cũng có đèn sáng cho xe lưu thông mà đỡ nguy hiểm.mong các cấp sớm hành động cho dân nhờ

8. ladobia

ladobia New Member

gương cầu rất có ích nhưng bị mấy thằng trẻ trâu đập méo hết

9. tester

tester New Member

tốt nhất đừng bày vẽ ra rồi ăn chia nữa, trên đường đèo không nhất thiết phải có đèn chiếu sáng, lắp gương cầu và phản quang nhiều là đc

proximangvl thích bài này.
  10. proximangvl

proximangvl New Member

Đề xuất để chia nhau kiếm trác. Nếu mọi ng là lái xe sẽ hiểu khi đi đường đèo k có đèn đường vượt xe an toàn như thế nào. Bởi k có đèn đường dễ phát hiện dc xe ngược chiều. S không đề xuất 2 bên đường đều lắp đèn đường thay vỳ 1 bên như hiện tại.

vu minh quoc thích bài này.
  11. vu minh quoc

vu minh quoc Member

bạn hỏi các tài xế chạy xe xem đường đèo nhiều khúc cua nếu có đèn đường thì chạy có dễ hơn ko?

12. Vi Tính 08

Vi Tính 08 Member

bạn biết đề xuất 1 cái gương là mấy chục chai không :3
    Đừng hỏi tại sao nó mắc :D

13. Thế bạn nghĩ nó có tới 20 tỉ ko? Mà còn hiệu quả cả đêm lẫn ngày

14. Đường đèo cua nhiều bạn ơi, bạn chưa hiểu bạn ơi

15. Thegioiphukienclub

Thegioiphukienclub New Member

Giảm 10% với các dịch vụ Khoan Giếng tại Hà Nội. Nhân viên có tay nghề cao.Bảo hành dài lâu · Dịch vụ uy tín
    KHOANGIENG . TOP

16. GaoLuaVang_BaoLoc

GaoLuaVang_BaoLoc New Member

Khỏi phải đầu tư nhiều, do ý thức của mỗi tài xế. Trên đầu ở giữa và cuối đèo cắm 4 biển báo có phản quang. Vẽ đường line liền vạch.
    Bảng : Đèo quanh co nguy hiểm, cấm xe vượt nhau. Vi phạm. Tước bằng lái xe vĩnh viễn và bị phạt 10 triệu.
    Tôi nghĩ chả có bác tài nào dám liều, bi phạt là hết miếng cơm. Tuy nhiên, các chú cảnh sát phải làm mạnh tay mới được.
    Vị chi biển báo, camera giám sát...hết khoảng 100 triệu. Rẻ mà hiệu quả.
    Lắp thêm đèn chiếu sáng, mấy bác có khi còn chạy kinh khủng hơn.

17. T.tuan21

T.tuan21 New Member

Nhìn chung càng nhiều.... dan càng khô ̃ thôi. Có thu bằng tăng phạt thì cũng vây, luật đưa ra thì đúng nhưng người kiểm tra luật thì lam dung̣̣̣̣̣̣̣̣ kiếm chat ko công bằng liêm chính nên xe nào có quan hệ hoặc chung chi nó vẫn chạy như ăn cướp do mà. Chỉ tội nghiệp cho xe chạy chậm kiếm cơm thôi. Theo tôi cần có những camera dấu kín trên đường, c.s tuần tra vi phạm tốc độ,phóng nhanh vượt âu ̉ ko quân phục làm 24/24 những điểm nóng. Có Trạm c.s bắt giữ xe vi pham, có màn hình,hình ảnh cho người dân xem và thanh tra quản lý những vi phạm đó minh bạch. Tránh lạm phát lạm dụng.vây thì tài xế lái xe nào giám phóng nhanh vượt âu nữa. Ko phải do đường thiếu sáng đâu các bạn có nghĩ vây ̣ ko?

18. long31225

long31225 Member

Theo mình mất thêm chi phí nhưng an toàn hơn là các khúc cua nên làm rộng ra hơn so với đoạn thẳng. Và thêm gương lồi vì ban đêm dễ quan sát xe đối diện.

19. long31225

long31225 Member

Xe chở cao lanh cả mấy chục tấn, bò xuống đèo cả mấy tiếng. Bạn đủ kiên nhẫn bò sau khi bạn chạy xe k chở hàng k.

20. GaoLuaVang_BaoLoc

GaoLuaVang_BaoLoc New Member

Nhanh 1 giay đi toi cả đời, lại còn ảnh hưởng đến cuộc sống của bao nhiêu gia đình nữa. Đèo dài co 10km. Cứ từ từ mà chạy...nha bạn.