Bảo Lộc Tìm Người Cùng Chí Hướng

Mình cần tìm 1 hoặc 1 vài người có ý tưởng và chí hướng làm giàu, tinh thần ham học hỏi. Khát khao làm giàu. Dể cùng hơp tác. Ko phan biet nam nữ, tuổi tác hay trình độ. Hoặc 1 người đã thành công, có nhiều kinh nghiệm kinh doanh để mình bái sư.hehe. ai quan tâm vô đây góp ý. Ai k wan tâm xin đưng nói lời cay đắng. cảm ơn đã đọc tin

cùng chí hướng là thế nào??? không nêu rõ lĩnh vực cần làm. nếu là cùng chí hướng làm giàu thì ai chẳng cùng chí hướng

Nói sao dẽ hiểu nhất ta. Có nghĩa là những người k muốn sống 1 cuộc sống nhàn chán, sống ổn định với mức lương 3tr, 4tr 1 tháng. Muốn phát triển 1 cái gì đó cho riêng mình chứ k muôn đi làm thuê dài hạn. Hiện tại mình có 1 vài ý tương mà mình nghĩ bảo lộc chưa làm như dệt bao tay len chẳng hạn. Hoặc thiết kế ra cái gì đó rồi đi đặt hàng cho người ta sản xuất như apple.Nhìu cái đầu vẫn hơn 1 cái đầu. Mình k phải thiên tài nên mới lên đây tập hợp mọi người lại cùng suy nghĩ, phân tích đánh giá thị trường nên đầu tư vào cái gì. Nếu ai có ý tưởng hay. cảm thấy k làm 1 mình dc vì sợ hoặc chưa có kinh nghiệm, ít vốn..v.v.. thi cùng chia sẻ dể chung tay làm.

hiểu rồi. vậy thì phải gọi là " thảo luận, phân tích ý tưởng làm ăn" . tạm gọi là như vậy đi

Đủ 5 tơi 7 người mình se tiến hành nha. Yêu cầu bắt buôc. Phải siêng, có chí hướng,đam mê và biết lắng nghe. Nếu mỗi người chuẩn bị sẵn 1 kế hoạch, 1 ý tưởng thì càng tốt

ông nội, ông ko có mục đích gì hết à? thảo luận riêng về 1 cái gì đó.... chứ thảo luận mỗi người 1 ý kiến, 1 mục đích, thì ra cái chợ ak, thảo luận được, nhưng có đi vào hoạt động được ko? làm ăn phần trăm chia như thế nào?, bạn có ý tưởng tốt, nhưng vô điều kiện, ko mục đích....

1 chút cho mọi người suy nghĩ. Mình sẽ chọn về sản phẩm hoặc dịch vụ, mỗi cái nó có thuận lợi và khó khăn riêng, 1 diều nữa là nó phải có đam mê, có xu hướng có nghĩa là có thể phát triển, va cuối cùng là phải có sự hỗ trợ như vốn,kinh nghiệm, tinh thần.v. .vv

Bước 1 tìm ý tưởng xong, bước 2 là lập 1 kế hoạch căn bản cho ý tương đó. Đánh giá tại sao mình lại chọn, tính khả thi của nó xem có thể thực hiện hay k.phân tích đâu là điểm mạnh, điểm yếu, cách khắc phục. Đâu là cơ hội, rủi ro, cách tránh rủi ro, khả năng chịu đựng nếu thất bại, khách hàng mụcbtiee tiêu là ai.khách hàng tiềm năng.đối thủ cạnh tranh , vốn đầu tư ban đầu, vốn vận hành. Lợi nhuận. Chi phí.v.v .v phân tích càng chi tiét càng tốt.mỗi phần như vậy mình lại triển khai ra nhiều ý nhỏ.Mỗi người chuẩn bị ít nhất 1 bản kế hoạch. Bắt buộc nha. nghiêm túc đấy.động não đi nha.

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái