Bảo Lộc Xuất Khẩu Lao Động Nhật Bản, Hàn Quốc Theo Con Đường Chính Thống Nhà Nước

SỞ LAO ĐỘNG TB&XH LÂM ĐỒNG
TRUNG TÂM DỊCH VỤ VIỆC LÀM
THÔNG BÁO
TUYỂN SINH CÁC LỚP NGOẠI NGỮ TIẾNG NHẬT VÀ TIẾNG HÀN
Dành cho lao động có nguyện vọng đi làm việc có thời hạn
tại Nhật Bản và Hàn Quốc

Thực hiện văn bản số 157/SLĐTBXH-VL ngày 27/2/2019 về việc đẩy mạnh công tác giải quyết việc làm, xuất khẩu lao động; văn bản số 167/ SLĐTBXH-VL ngày 4/3/2019 về việc tổ chức đào tạo tiếng Hàn cho lao động đi làm việc tại Hàn Quốc. Nhằm trang bị ngoại ngữ tiếng Nhật, tiếng Hàn, nâng cao khả năng cạnh tranh và cơ hội trúng tuyển của lao động Lâm Đồng, Trung tâm Dịch vụ việc làm Lâm Đồng tổ chức tuyển sinh các lớp tiếng Nhật và tiếng Hàn miễn phí. Cụ thể:
1. ĐỐI TƯỢNG TUYỂN SINH:
- Nam, nữ: Tuổi từ 18 đến 39 (hộ khẩu toàn tỉnh Lâm Đồng đủ 12 tháng trở lên).
- Trình độ học vấn: Tốt nghiệp cấp 2 trở lên.
- Sức khỏe tốt, không mắc các bệnh truyền nhiễm, viêm gan siêu vi, HIV, không xăm mình.
2. THỜI GIAN KHAI GIẢNG DỰ KIẾN:
- Lớp tiếng Nhật khai giảng vào ngày 02 hàng tháng.
- Lớp tiếng Hàn dự kiến khai giảng vào ngày 01/4/2019.
3. THỜI GIAN HỌC: Dự kiến học 03 tháng (1 tuần học 5 ngày, ngày 2 buổi);
4. ĐỊA ĐIỂM HỌC: Tại TP Đà Lạt và TP Bảo Lộc.

* Ngoài ra Người lao động tham gia XKLĐ qua Trung tâm Dịch vụ việc làm Lâm Đồng còn được hỗ trợ hoàn toàn các chi phí làm hộ chiếu, visa, khám sức khỏe, lý lịch tư pháp… ;được hỗ trợ vay vốn tín chấp lên đến 100% chi phí tham gia; được giúp đỡ kịp thời trong suốt thời gian tham gia và 100% đạt phỏng vấn theo yêu cầu của các đối tác.
*LAO ĐỘNG CÓ NHU CẦU ĐĂNG KÝ TẠI:
- Văn phòng đại diện Trung tâm DVVL tại TP. Bảo Lộc - 147 Phan Bội Châu, Phường 1, TP. Bảo Lộc. Điện thoại: 026 3.3864445. ĐTDĐ: Anh Nam: 0918.799.268

Ảnh đính kèm

6.9 KB · Đọc: 122
Nam/nữ từ 18 - 39 tuổi là tham gia được nhé. Để biết thông tin chi tiết mời bạn tới 147 phan bội châu, p1, bảo lộc (bên cạnh tiệm vàng Hồng ngọc) trong giờ hành chính

Đi mấy năm vậy ạ?sao ít vậy nhỉ?
đi 3 năm em nhé! Sau khi hoàn thành hợp đồng đúng thời hạn thì có thể được làm hồ sơ đi lại. Thị trường Hàn Quốc duy nhất chỉ Bộ Lao động TB&XH mới được phép đưa đi nên chi phí rất thấp em. Đây chính sách hỗ trợ lao động nước ta do chính phủ Việt Nam với chính phủ Hàn Quốc ký kết. Nếu em muốn biết chi tiết thì em tới 147 Phan Bội Châu, P1, Bảo Lộc để được tư vấn kỹ hơn

tỷ lệ đc đậu qua hàn cao k a
Đơn hàng Hàn Quốc phải thi tiếng Hàn và tay nghề em nhé. Thi Toàn quốc, lấy từ cao xuống thấp em. Lịch đăng ký dự thi tiếng Hàn và tay nghề là từ ngày 15 - 17/5/2019 tại Trung tâm Dịch vụ việc làm Lâm Đồng, 172 Nguyễn Văn Trỗi, P2, Đà Lạt.

Chi phí đi Nhật Bản là bao nhiêu v add? ??
chi phí đi Nhật là từ 90 - 130 triệu. Nhà nước sẽ hỗ trợ 100% chi phí đi nếu em có hộ khẩu Lâm Đồng từ 12 tháng trở lên. Nếu em có nhu cầu mời em tới 147 Phan Bội Châu, P1, Bảo Lộc để được tư vấn kỹ hơn hoặc điện thoại nhé!

chi phí đi Nhật là từ 90 - 130 triệu. Nhà nước sẽ hỗ trợ 100% chi phí đi nếu em có hộ khẩu Lâm Đồng từ 12 tháng trở lên. Nếu em có nhu cầu mời em tới 147 Phan Bội Châu, P1, Bảo Lộc để được tư vấn kỹ hơn hoặc điện thoại nhé!
Hỗ trợ 100% cụ thể như thế nào vậy a. ?

Hỗ trợ 100% cụ thể như thế nào vậy a. ?
Chào em, hỗ trợ 100% chi phí, cụ thể nếu chi phí Đi là 100 triệu thì e sẽ được hỗ trợ vay vốn tại ngân hàng chính sách 100 triệu, với lãi suất 0.55% tháng. 100triêu/550.000₫/tháng. Với quy định là dưới 50 triệu là vay bằng hình thức tín chấp, trên 50 triệu là phải thế chấp tài sản.

E muon hoi đi nhật làm xây dưng thi thu nhập 1thang 1 năm dc bao nhiêu va có cần bằng cấp gi ko . E co xăm it ở tay dùng kem che đi khi kham sức khoẻ chắc ổn chứ ad

Chào e, đơn hàng xây dựng lương cơ bản khoảng 30 triệu 1 tháng. Yêu cầu tốt nghiệp 9/12, súc khỏe tốt. Nếu có hình xăm thì e phải tây mới đi dc nhé. Nếu e có nhu cầu mời e tới 147 phan bội châu, p1,bảo lộc để dc tư vấn kỹ hơn

Qua hàn mình làm gì vậy ak
Hàn quốc có 3 đơn hàng: nông nghiệp, cơ khí và ngư nghiệp em nhé. Hiện nay đã hết đợt đăng ký thi tiếng hàn và tay nghề. Nếu có nhu cầu mời e trực tiếp đến văn phòng để tìm hiểu và đăng ký tham gia, khi có lịch thi bên anh sẽ báo e biết

Em muon di nhat. Nhung e k co tai san gi de the chap. Co cho vay tin chap de di k ad
chào em, 50 triệu trở xuống là tín chấp, trên 50 triệu là thế chấp em nhé. Nếu em muốn biết chi tiết mời em trực tiếp đến 147 Phan Bội Châu, P1, Bảo Lộc để được tư vấn kỹ hơn nhé

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái