Đà Lạt Các Tình Trạng Hay Gặp Ở Da Bé Và Phương Pháp Khắc Phục

Tình trạng da vàng ở trẻ em có thể có nghĩa là vàng da

Vàng da là tình trạng da và mắt của em bé có màu vàng. Nó thường xuất hiện 2 hoặc 3 ngày sau khi sinh và phổ biến hơn ở trẻ sinh non. Nó gây ra bởi quá nhiều bilirubin (một sản phẩm phân hủy của các tế bào hồng cầu). Tình trạng này thường biến mất khi trẻ được 1-2 tuần tuổi. Điều trị có thể bao gồm cho ăn thường xuyên hơn hoặc đối với những trường hợp nặng hơn, liệu pháp ánh sáng (đèn chiếu). Nếu em bé của bạn trông có màu vàng, hãy nói chuyện với bác sĩ của bạn.
Da trẻ sơ sinh không cần cung cấp năng lượng
Em bé có thể hít phải những hạt bột tan rất mịn hoặc những hạt bột ngô lớn hơn. Điều đó có thể gây ra các vấn đề về phổi. Vì vậy, tốt nhất là bạn nên tránh sử dụng chúng cho trẻ sơ sinh của bạn.
Vì vậy mẹ hãy chăm sóc da trẻ một cách cẩn thận nhé!

Vàng da là tình trạng da và mắt của em bé có màu vàng. Nó thường xuất hiện 2 hoặc 3 ngày sau khi sinh và phổ biến hơn ở trẻ sinh non. Nó gây ra bởi quá nhiều bilirubin (một sản phẩm phân hủy của các tế bào hồng cầu). Tình trạng này thường biến mất khi trẻ được 1-2 tuần tuổi.

Em bé có thể hít phải những hạt bột tan rất mịn hoặc những hạt bột ngô lớn hơn. Điều đó có thể gây ra các vấn đề về phổi. Vì vậy, tốt nhất là bạn nên tránh sử dụng chúng cho trẻ sơ sinh của bạn.
Vì vậy mẹ hãy chăm sóc da trẻ một cách cẩn thận nhé!
;););)

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái