Bảo Lộc Cho Điện Thoại Làm Phước

M có cái sony ericsion 310i nghe gọi tốt. Vì mới mua cái điện thoại mới nên không sài nữa. Giờ bỏ thì tiếc, sài 2 cái thì mình cảm thấy dư thừa... giờ mún cho ai đang kẹt không có sài. Hihi máy bị liệt nút bấm xuống. Nhưng sài rất ok.m ở balagui.ai cần thì phone nhé:)))

M tiền bạc không nhiều. Chỉ đi làm mướn thui.nhưng nói ra các bạn đừng chửi chứ tiền m giúp những người cơ nhỡ, lỡ đường... tính ra chắc khoảng vài chục triệu trong 6 năm trở lại đây. Cho m hỏi bạn có bao giờ giúp ai chưa? Nếu chưa thì bạn hãy thử một lần đi, niềm vui đó sẽ khiến bạn không bao giờ quên được.mà hãy nhớ là không vụ lợi mọi việc phải xuất phát từ tâm mới hiệu nghiệm. Thank bạn đã quan tâm.

Cho thj ra cho. Lam phuoc gj ma dj ke lung tung vay ku. Dt nhu vay cho aj them chu. O thon we mjen nuj ma len mang noj lung tung. Khj nao len tp thj moj dc nhu vay nha ku. Noj lam an mua ban cua moj nguoj . o dau lac vao thang nha we vay . di cho khac choj dj ku.
Tôi cho là việc của tôi. Bác không lấy thì cũng đừng có chĩa mõm vào chê bai cái này cái nọ.đâu phải những thứ bác không cần là người khác cũng không cần đâu. Bác cho tôi hỏi nhà quê là cái gi?không phải bác đang sống ở nhà quê đó hả?không có nhà quê thì có thành thị không? Bác ăn học đến lớp mấy mà nói chuyện nông cạn,vô văn hoá vậy? Đã ngu còn tỏ ra nguy hại. Xã hội có những người như bác chắc đảo loạn quá!!!!

Tôi cho là việc của tôi. Bác không lấy thì cũng đừng có chĩa mõm vào chê bai cái này cái nọ.đâu phải những thứ bác không cần là người khác cũng không cần đâu. Bác cho tôi hỏi nhà quê là cái gi?không phải bác đang sống ở nhà quê đó hả?không có nhà quê thì có thành thị không? Bác ăn học đến lớp mấy mà nói chuyện nông cạn,vô văn hoá vậy? Đã ngu còn tỏ ra nguy hại. Xã hội có những người như bác chắc đảo loạn quá!!!!
very good

Tui sống cũng 1phần 3 đời người rồi (30t) giờ mới gặp chuyện tốt hi hữu thế này không biết phải nói thế nào thôi up cho phát

sao mà rối thế . làm phúc phải tội . quần áo cũ mình cũng cho được mà huống chi là đt . cho người không có . các bác dư thừa coi thường cái đt rẻ tiền mà chửi người khác . coi thường người khác . coi chừng có ngày cháo không có mà húp. ai làm được việc gì tốt thì cứ tiếp tục mặc kệ ai nói gì thì nói .

'Một miếng khi đói bằng một gói khi no' mấy bạn ném đá m có hiểu được câu này không?lúc trước ở sài gòn,m đang ăn dở cái bánh chưng của giám đốc công ty gửi tặng nv vào dịp tết.vì ăn không hết nên m gói lại bỏ vào bịch rác bên đường. Vừa đi vào cổng cty thì có một chú khoảng 35 tuổi đi đến chỗ bịch rác m vừa bỏ ấy mở ra và lấy ăn ngon lành. M xửng sốt mấy giây đầu kèm theo sự bối rối và ân hận.. rồi m chạy theo người đó.khi thấy m chạy theo người đó đứng lại và cũng chẳng nói gì. Còn m thì m chỉ nói: sao chú khổ vậy,ở đây con có 3 trăm ngàn chú cầm lấy mua gì đó ăn rồi kiếm việc gì đó mà làm. Chứ đi lang thang vậy khổ lắm chú à.nói rồi m móc túi lấy tiền dúi vào tay chú ấy. Chú không nói gì chỉ im lặng và đi. Còn m thì trở về với niềm vui khó tả. Và m rút ra một điều là không nên phí phạm bất cứ cái gì. Kể cả là cái không đáng 1 xu...
Cám ơn vì đã xem lời tâm sự của m và hãy mỉm cười vì biết đâu sau này bạn cần gặp một người như m giữa cuộc đời đầy sóng gió này và bạn là người cần được giúp đỡ. Có ai trong chúng ta biết được sau này m sẽ thế nào không?

mấy tuần trước mình cũng lập 1 topic cho mọi người ai có sách cũ ủng hộ, quyên góp để mình gửi tặng các em có điều kiện khó khăn để đầu năm học có bộ sách bộ vở đi học, lúc xưa mình cũng trãi qua cảnh thiếu sách thiếu vở đi học ..... nhưng topic đó mình thấy không ai quan tâm nên đã xóa,,,, nay sẵn có mấy bạn hảo tâm ở đây, ai muốn giúp đỡ các em học sinh nghèo bằng cách ủng hộ sách vở cũ thì ủng hộ. mình sẽ liên lạc với các trường để giúp các em có hoàn cảnh khó khăn.mình làm tiệm photo nên bạn nào có vở dư mình đóng tập miễn phí cho .

Bạn có lòng tốt thiệt đó. Nhưng bạn dùng chữ " làm phước" thì thấy hơi quá. Bạn có thể dùng từ khác chắc sẽ hay hơn ví dụ như "giúp ai khó khăn chưa có dt sài" Người ta thường nói " cách cho hơn của cho" là vậy. Mình xin góp chút ý với bạn như vậy. Xã hội bây giờ rất cần những người như bạn. Tuy về vật chất không quá to lớn nhưng có thể ý tưởng của bạn rất hay. Mình nghĩ cũng sẽ có rất nhiều người muốn làm như bạn. Và có rất nhiều người cần được giúp đỡ. Nhưng quan trọng ở đây là " cách cho hơn của cho"
Theo m nghĩ thì nói cách nào cũng được,bởi vì nếu nói là giúp người khó khăn thì quá đề cao bản thân, lại càng không hay vì ở đây là diễn đàn mua bán.nên m đành phải nói vậy vì định nghĩa cuộc sống có qua phải có lại nên m nói thực tế hơn.tại ở đây vì bạn quá nhạy cảm nên mới nói như thế.nhưng bạn đâu biết rằng ngoài kia đang vẫn có người hằng ngày phải đi xin ăn để nuôi sống gia đình. Chúc bạn một ngày tốt đẹp!

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái