Toàn Quốc Học Tiếng Trung Giao Tiếp Theo Cách Các Cháu Bé

Phần 1 : 2 tháng thanh toán tiếng Trung quốc :

Một cách học tiếng Hoa giúp bạn rút ngắn được thời gian kỉ lục .

Ngày nay trên khắp thế giới, hơn 8 triệu người vẫn tiếp tục dùng phương pháp “hiệu quả nhất” để học một hoặc vài thứ tiếng khác nhau . Đó là phương pháp học như thế nào ?

Khi bạn học tiếng Trung giao tiếp bạn có thể chọn một trong hai cách:

a. Bạn học ngữ pháp, từ vựng, ngữ âm…liên miên hết tháng này sang tháng khác.

b. Bạn quay lại cách mà bạn học nói tiếng mẹ đẻ khi còn bé thơ .

Bạn có thể không nhớ, nhưng lúc bé bạn bắt đầu nói những âm đầu tiên, những từ đơn giản: bố, mẹ… rồi bạn bắt đầu nói những cụm từ mà có khi bạn chẳng hiểu gì cả.

Sau đó bạn đã hiểu được, rồi làm người khác hiểu được ý mình.

Đây chính là cách học tốt nhất để học tiếng Trung cơ bản từ đầu .

học tiếng trung ở hà nội / hoc tieng trung o dau ha noi

Phần 2 : Tại sao chỉ cần học tiếng Trung 2 tháng, tương đương 40 buổi học ?

Là một đứa trẻ, bạn sẽ học nói do “vô tình” thôi.

Cậu bé nói theo bố mẹ mình mà không hề biết ý nghĩ câu nói đó là gì .

Với bạn, họctiếng Trung giao tiếp thì lại khác. Bạn học có mục đích để giao dịch với người Trung quốc

Vì thế, chỉ cần 2 tháng (mỗi ngày dànhkhoảng 1h ) là đủ để bạn có thể nói dễ dàng tiếng trung giao tiếp
Phần 3 : Học tiếng Trung phổ thông trung quốc như thế nào?

Do bạn nghe đi nghe lại , lại nhìn được khẩu âm của thầy giáo nên dug bạn không thông minh lắm bạn vẫn nhớ được tất cả các âm điệu 1 cách tự nhiên nhất kiểu trẻ con .

Khi bạn nói ngôn ngữ tiếng Trung này , các câu nói sẽ tự đến với bạn một cách tự nhiên như tiếng Việt vậy.

Chúng tôi chia ra ba giai đoạn học tiếng Trung sơ cấp như sau:

1. Nghe: Trước tiên, bạn phải tập cho tai mình quen với những âm thanh của khẩu âm người Bắc Kinh .

Nghe nhưng đừng có hiểu gì cả.
Bằng cách đơn giản này, bạn sẽ dần nắm được những âm, ngữ điệu và các phản xạ ngôn ngữ
- một yếu tố cực kì quan trọng khi học tiếng Trung .

2. Đọc: hãy tìm đọc những cuốn sách tiếng Trung đơn giản, có tranh ảnh minh họa. Vừa đọc text và các bài đàm thoại vừa tra từ mới. Ngữ pháp, động từ, cách diễn đạt, cùng các cấu trúc đặc biệt đều có trong bài đàm thoại cả. bạn sẽ ngấm chúng một cách tự nhiên mà khỏi cần nhọc công.

3. Nói: bạn nghe và lặp lại theo băng những âm, từ, cụm từ, rồi dần dà bạn sẽ diễn đạt hoàn chỉnh.

Khi đã hoàn thiện rồi, bạn sẽ cảm thấy thiếu thốn vốn từ tiếng trung .

Nhưng theo phương pháp trên bạn sẽ tăng vốn từ nhanh thôi.

Sau đó bạn sẽ nói được những câu dài hơn và hoàn chỉnh hơn.

Bắt đầu từ dễ đến khó, chỉ sau 2 tháng bạn sẽ thấy mình nói được tiếng Trung giao tiếp một cách đơn giản .

Chúc bạn học tiếng Trung giao tiếp thành công.

Phạm Dương Châu - Thầy giáo dạy tiếng trung giao tiếp .

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái