Thảo Luận [Review] Khóa Vân Tay Ab-07 Của Khóa Cửa Thông Minh Homekit

doanvanhau

Nằm vùng group đã lâu, đọc review của mọi người qua nhiều rồi nay mới trồi lên để chia sẻ về cái khóa cửa vân tay mà mình vô cùng tâm đắc :D À cửa nhà mình cửa gỗ nhé! Hi vọng sẽ giúp ai từng phân vân chọn khóa vân tay nào vừa chất lượng, giá lại vừa ngon, vừa an tâm về dịch vụ sẽ tìm được em khóa ưng ý giống mình.

Sau rất nhiều vòng lượn lờ khắp các web rồi tham khảo bạn bè này nọ thì mình quyết định thử khóa vân tay AB-07E của HomeKit, cái này các bạn search là thấy :D Đến nay mình xài được 2 năm rồi, nên mới tự tin đúc kết như sau:

Điểm cộng:
  • Ai yêu công nghệ giống mình thì khóa cửa có cả 4 tính năng bao gồm vân tay, thẻ từ, mật khẩu, chìa khóa dự phòng là sự lựa chọn chuẩn không cần chỉnh. Điểm cộng lớn nhất của em này là chỗ đặt vân tay ngay tay cầm luôn, kiểu chỉ cần cầm tay gạt là có thể vô nhà rồi á :D
  • Lõi khóa 5 chấu lận nên ăn chơi vô tư không lo đột nhập nha, nhưng mà nhớ đóng cửa :v
  • Pin em này xài trâu, khoảng 6 tháng mới cần thay lận. Có lần mình quên thay pin, về tới nhà thì hết pin, nhưng cái khóa này nó tính hết rồi các bác ạ. Có cổng USB ở mặt trước khóa, dùng cổng này để kích điện vào nhà rồi thay pin được luôn nha (dù lần đó tui khá hú hồn)
  • Còn vân vân và mây mây mấy điểm cộng khác như lắp miễn phí, bảo hành 1 đổi 1 nhưng mà thôi bác nào cần thì search ha :v
Điểm trừ:
- Màu sắc: có mỗi màu đen, trong khi bà xã của mình thích màu hồng hơn, nhưng màu đen vừa sạch vừa sang mà nhỉ?
(2 năm rồi nhưng tui mới chỉ phát hiện được điểm trừ đó ...)

Bài cũng dài rồi, hi vọng góp cho mọi người 1 sự lựa chọn. An toàn là trên hết nên chọn khóa hãy chọn kỹ vào nhé!

Attachments

Attachments