Bảo Lộc Vạch Mặt Head Tâm Anh Quá “ Bất Tâm”....

SH ý và 9 ngày vật vã với TA, mới đầu xe của mình chạy rất êm ái nhẹ nhàng vì đây là đong xe cao cấp, xe của mình chỉ bị sào dây coroa. Sáng 20/11/17 mình có ghé TA kiểm tra thì ktv có chạy xe thử và nói xe mình ko bị gì cả. Sau khi chỉ ta tình trạng của xe mình là hơi bị sào một tí xíu khi tăng ga nhẹ ở tốc độ chậm thì ktv mới nhận ra chứ nếu khi chỉ thì cả ktv cũng chẳng nhận ra. Sau khi xác nhận bệnh ktv(kim đội trưởng) đưa xe mình lên bàn mổ và tư vấn mình thay chuông, thay bố, thay bi, vệ sinh buồng đốt, sử dụng phụ gia nano dùng cho xe hơi và vệ sinh nồi. Ktv tư vấn rất nhiệt tình, nào là xe anh bị mòn chuông, bị hư bi nồi, bố nồi bị chai mòn, anh nên thay thế....vv..vv tất cả những gì ktv tư vấn mình hết trên 2000k. Mình thấy ko ổn nên chỉ vệ sinh nồi 60k, xang 20k và vệ sinh buồng đốt hết 110k. Khi ktv (làm thịt xe) mình ngồi trong phòng chờ và lướt wed , xe làm xong mình chạy thử trên đường nhựa từ TA ra đến hủ tíu nam vang thì thấy xe ko còn bị sào nữa. Cảm giác hài lòng về nhà, trên đường về thấy xe vẫn ổn, nhưng tới chiều lấy xe đi chạy vô đường vắng và có ổ gà thì phát hiện có tiếng kêu lạ ở bánh sau. Tiếp tục chạy xe 1ngày sau thấy tiếng kêu vẫn vậy, cảm giác khó chịu tăng dần mình mới chạy lên TA lần thứ 2 chạy lên có 1 e ktv khác dễ thương, nhiệt tình vặn lại hết ốc cho mình, thay bulong, lò xo cần phanh sau, cao su giảm chấn guốc văng, bóng đèn, vít tự ren va tuýt mỡ tất cả thêm 235k nữa nhưng xe vẫn kêu như thường. Tiếp tục liên khúc thay và kiể tra, lần này mình thay dây roong, vòng bi 6303, phớt chắn bụi bulong 6*35 và đóng sơ mi lại tất cả hết thêm 375k nữa. Để trả 3 hoá đơn trên mình đã chờ đợi nhiều tiếng chạy lên chạy xuống rất nhiều lần mà vẫn ko có kết quả. Để có câu trả lời thoả đáng lần này mình quyết định ghi âm lại diễn biến câu chuyện lần tiếp theo, lần kế tiếp bắt đầu căng thẳng! Ktv nói xe mình bị hư rờnia, hư láp nên phải thay hết 4.180k nữa. Ok mình thay nhưng mình yêu cầu thay xong xe mình phải hết tiếng kêu, mình bắt anh ktv trưởng Phải viết cam kết mình mới thay nhưng chẳng ai dám viết cam kết cả, từ ktv trưởng đến quảng lý đến phó giám đốc ( tầm trên 20t). Trong khi làm việc mình phải đợi quảng lý và phó giám đốc rất lâu mỗi người hơn 1h. Ko giải quyết đc gì mình mang xe về tìm hiểu và đi kiển tra mới biết đc xe mình chăc chắn ko bị hư rờnia, ngồi nhớ lại về bộ láp thì mới vỡ lẽ lần trước mình thay nhớt láp cũng ở TA cách đây 36 ngày và ktv có nói xe SH ý này chỉ châm có 160cc nhớt trong khi thông số đúng la 240cc mà mình tìm hiểu đc. Tiếp tục chạy lên TA cả 3 người đại diện công ty đều nói châm thiếu nhớt ko anh hưởng đến láp và có nhân là đã châm thiếu nhớt cho mình vì mình đã đem phần nhớt thừa của týp nhớt thứ 2 về. Trong phần ghi âm mình có ghi lại đoạn ktv trưởng thừa nhận ko biết xe mình bị hư gì và sẽ khắc phục bằng cách thay thế phụ tùng theo phương án loại trừ, có nghĩa là thay cái này ko hết thì thay cái kia thay cho đến khi nào hết bệnh thì thôi. Mình ko thể chấp nhận với phương án trên vì xe mình đâu phải xe cho TA thí nghiệm, nếu bạn có Sh ý bạn có chấp nhận đc ko? Đến đây đã mất 6 ngày, rất nhiều thời gian chờ đợi ở TA và hơn 10 lần chạy lên TA để mong xe hết bệnh. Tại sao TA ko dám cam kết với mình thay những thứ ho yêu cầu xe sẽ ổn, tại sao TA thay nhớt láp cho xe mình chỉ có 160cc, tại sao xe đang chạy êm ái khi vô TA lại có tiếng kêu, tại sao thay nhiều đồ xe vẫn ko hết tiéng kêu, tại sao mình phải khổ sở làm theo yêu cầu của họ, tai sao truoc đây 1 nam con heo dầu của mìn bị chảy nhớt là do lâu ngày bộ ron, siêu, phót bằng cao su bị nở mà TA ko sữa chữa thay thế bộ phốt, siêu cao su cho mình chỉ tốn tầm 100k mà lại bắt mình thay cả con heo dầu hết 1.395k ????????????? Kết luận!!!!!!!!! TA có vấn đề nghiêm trọng so với vẻ bề ngoài bề thế của "nó". Trước khi nhân ra điều này mình chỉ muốn xe sữa xong và phải tốn thêm 1.196k nữa cho hoá đơn cuối cùng gồm: thay dầu, dập ron, 2 chai dầu hộp số, ron cao su, bộ bạc đạn số. Tình trạng hiên giờ mình rất bức xúc, rất muốn bao công an và quản lý thị trường can thiệp nhưng với số tiền ko lớn ..... Nên mình nhờ cơ quan truyền thông của những kênh như : let's viêt, vtc14, click49......lan toả câu chuyện của mình để các bạn cẩn thận và tot nhất tảy chay TA, nếu trường hợp có thay thế phụ tùng hãy mang đồ cũ về sau đó đi tìm hiểu xem đồ của bạn có bị hư ko mà bị tư vấn thay nhé. Một số cm của mình về quy trình làm việc mình tìm hiểu đc về TA trên click49: đây là link các bạn tham khảo nhé để tránh mất tiền mà lại mang tật về nhà :http://www.click49.net/forum/threads/anh-em-sua-xe-cho-minh-hoi-xiu.273005/#post-1319690 Còn một số link khác của trên kênh let's viet và vtc14 mình sẽ gửi sau. Các bạn hay chia sẽ cho bạn bè nhe.

Ảnh đính kèm

96.3 KB · Đọc: 244
    89.8 KB · Đọc: 53
    113.1 KB · Đọc: 54
    105.2 KB · Đọc: 63
    106.4 KB · Đọc: 57
    82.3 KB · Đọc: 53
Mà có sữa ở đâu thì sữa, đừng vô Tâm Anh nhé bạn. Vào đó là thay đồ mới chứ ko có vụ sữa chữa đâu, ktv ở TA tư vấn cho bạn thay đồ mới thì cứ 1000k ktv sẽ đc 20k, làm sạch buong dot 110k ktv đc 14k mà làm sạch buong dot kiểu gì gắn ống gi do vô bô-e 20 phút hết 110k, không biết trong ống đó có gì mà sạch đc buồng đốt, phụ gia nano gì vô nhớt 650k trong khi ở ngoài bán có nửa giá. Nói ra ko hết đc bức xúc của mình, chốt lại một câu TA ở BL cũng cào cấu vô đối, bảo đảm đồ (phu tung) ở TA bán gấp 2 - 4 lần ở ngoài. Tội cho những người đi ko co điều kiện, đi xe cũ mà vô đó thì mới thảm. Mình đã trải nghiêm rồi. Mong rằng Tâm Anh Bl đọc đc bài viết này và phản hồi với mình nhé.

Thợ trong TA chỉ giỏi lý thuyết rất ít người có tay nghề cứng, chủ yếu vô đó thay đồ chứ nói về làm xe thì thua xa thợ ngoài nhé. Đừng có mơ vô đó sữa xe, vô đó thay xe đúng hơn. Ktv nào có tâm sữa chữa đồ cho khách sẽ bị la hoặc bị phạt cái tôi là ko tư vấn khách thay đồ. Mức phạt tuỳ theo nặng nhẹ từ vài chục đến vài trăm là bình thường, bị phạt xong ktv sẽ cào cấu khách để ăn phần trăm phụ tùng thay thế vậy là lấy lại sở hội trong ngày. Vi the chang ktv nao co cai tam long sua chua dau. Khi thấy xe mới hoặc xe còn bảo hành thì đùn đẩy nhau vì loại xe này ít bệnh nặng nên sẽ ít thay phụ tùng ỏ xe còn bảo hành thì ko mất tiền phí. Hiện giờ chỉ nói sơ sơ hôm nào rãnh sẽ mổ sẽ cho mọi người biết vô TA sẽ bị xem như người mọi. Bức xúc

Xin khẳng định mình ko bức xúc với các bạn ktv va người quản lý....mà mình muốn nói đến vấn đề bật đèn xanh của lãnh đạo công ty nên buộc xảy ra tình trạng khốn nạn trên. Các bạn ktv luôn bị gối đầu nữa tháng lương để bị TA ràng buộc. Đây là " tâm thư" của mình và dám lấy hết danh dự bảo đảm đây là sự thật 100/100

Last edited:
V

về đâu

Guest
Cái thằng đi sh màu trắng 59u1-70492 hôm nó sửa xe mình cũng ngôi đo sửa xe mà nó được cái mã ngoài nghe đâu nó làm trai bao ở sài gòn mới chốn lên đây lừa gạt bị con nợ dí lên mua được miếng đất ở cầu minh rồng để ở ,thấy nó nói chuyện cũng mất dạy lắm hôm bữa mình thấy nó sửa xe ở mấy tiệm ngoài rồi, tâm anh là bị nó gài để lừa thôi chị em phụ nữ ở bảo lộc hãy cẩn thận thằng này có cái mã ngoài coi chừng lên bảo lộc để đi lừa thôi

V

về đâu

Guest
Cái xe sh màu trắng đó mấy thằng bạn mình nói hình như nó cũng đi lừa ai ngờ lừa trúng xe cùi của mấy mẹ sồn sồn ở tphcm,rồi chồng mấy bà biết đang cho giang hồ tìm nghe noi nó mà gặp thi nó thiến luôn.

Cũng dễ hiểu... khi búc xúc của mình làm ảnh hưởng đến chén cơm các bạn. Nói có sách mách có chứng, đừng làm chuyện con nít, mắc cười chỉ ngồi gần người ta mà sao biết rõ về người ta vậy?...haaaa nick (về đâu) là người trong TA là chắc chắn

Last edited:
Trước mình cũng bi 1 cai, cach day 6 thang, đi sửa xì nhớt lốc máy, ktv TA nói han het 250 hay 350 ngan gi đó, hom sau ra lay xe, nó bao khi hàn bi dính hộp số,thế la hư luôn lốc máy, nói mình thay loc moi het hon 2tr, tranh luan mãi cuối cung mình vẫn chịu thiet, phai thay loc moi,tu bỏ tien ra, con loc cũ no lam hong thì nói la k lấy tiền công ( hài kinh) lam hỏng đồ nguoi ta ma tinh lay tien. Nò đổ cho người hàn lam hỏng, mình nói cai do toi k quan tam, vi ong nhan sua thi han o dau cung dc mien sao la tot, vay la no han hư thì chủ xe phai chiu. Dau đầu that

Qua
Trước mình cũng bi 1 cai, cach day 6 thang, đi sửa xì nhớt lốc máy, ktv TA nói han het 250 hay 350 ngan gi đó, hom sau ra lay xe, nó bao khi hàn bi dính hộp số,thế la hư luôn lốc máy, nói mình thay loc moi het hon 2tr, tranh luan mãi cuối cung mình vẫn chịu thiet, phai thay loc moi,tu bỏ tien ra, con loc cũ no lam hong thì nói la k lấy tiền công ( hài kinh) lam hỏng đồ nguoi ta ma tinh lay tien. Nò đổ cho người hàn lam hỏng, mình nói cai do toi k quan tam, vi ong nhan sua thi han o dau cung dc mien sao la tot, vay la no han hư thì chủ xe phai chiu. Dau đầu that
quangbaoloc ah. Khi đăng bài này mình biết sẽ có 2 luồng dư luận: tiêu cực và tích cực. Nên từ giờ sms nào tích cưc mình sẽ trả lời và sms tiêu cực mình làm ngơ cho nó đỡ hao pin dt....haaaa với lại bạn ra tiện phụ tùng Trung Hiếu hỏi xem lốc máy của bạn bn tiền, bạn sẽ biết mình nói có đúng ko?

Last edited:
Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái