Bảo Lộc Cho em hỏi xíu nhé.

lựa chọn máy nào? lenovo s400 hay dell inspiron 14 3421?

• Total voters
    3
laptop 14inch và 15.6 inch thì nên chọn cái nào? thương hiệu thì dell hay lenovo? các bác góp ý giùm em nhé...... :D

Mình thì không thích dell, mua về phải "đeo" mệt lắm. Màn hình thì nhỏ nhỏ 1 chút cho gọn, vì laptop chủ yếu là mang đi mà...

sự thật vẫn la sự thật....lenovo mẫu mã đẹp lắm,nó xử lí chip nhẹ nên không hao pin...nói chung lenovo la trùm về ram do...máy mạnh hay yếu do ram thôi
sự thật vẫn la sự thật....lenovo mẫu mã đẹp lắm,nó xử lí chip nhẹ nên không hao pin...nói chung lenovo la trùm về ram do...máy mạnh hay yếu do ram thôi
con gái mà rành wa ha....

Máy mạnh hay yếu do "RAM" @@
Cho con CPU celeron Ram 100GB =)) máy có mạnh ko pro mai ra mua con CPU Celeron , Mua Thêm 2 Cây Ram 64GB ráp vào chơi thử coi sao =))
Nhân viên TGDD tư vấn thế thì có mà chết ng.

DELL thì trâu bò nhưng nó rất nóng.
Lenovo giá rẻ cấu hình mạnh nhưng cũng ko ai dám chắc là ngon hay ko.
Bạn cứ mua theo sở thích của mình máy nào đẹp bạn mua .. hoặc theo ý thích của bạn thôi, ko cần phải DELL hay Lenovo đâu , Acer , Asus , Sony , HP , Panasonic. máy nào cũng có 1 điểm mạnh.
Bạn cứ mua theo nhu cầu của bạn thôi. mình xài nhiều loại rồi chả có con nào bị sao.
Còn xài lâu dài thì con nào nó cũng phát bệnh thôi.

Máy mạnh hay yếu do "RAM" @@
Cho con CPU celeron Ram 100GB =)) máy có mạnh ko pro mai ra mua con CPU Celeron , Mua Thêm 2 Cây Ram 64GB ráp vào chơi thử coi sao =))
Nhân viên TGDD tư vấn thế thì có mà chết ng.

DELL thì trâu bò nhưng nó rất nóng.
Lenovo giá rẻ cấu hình mạnh nhưng cũng ko ai dám chắc là ngon hay ko.
Bạn cứ mua theo sở thích của mình máy nào đẹp bạn mua .. hoặc theo ý thích của bạn thôi, ko cần phải DELL hay Lenovo đâu , Acer , Asus , Sony , HP , Panasonic. máy nào cũng có 1 điểm mạnh.
Bạn cứ mua theo nhu cầu của bạn thôi. mình xài nhiều loại rồi chả có con nào bị sao.
Còn xài lâu dài thì con nào nó cũng phát bệnh thôi.

ram 64 + 64 lap nào chịu nổi.... @@
thanks anh.... tại em đang phân vân thôi.... chứ con nào cũng mang mác nhau thôi....:D

Nhan vien tu van TGDD the nay thi tieu khach hang rui nha e :D ram chi giai quyet van de bo nho' dem cua may' chu' CPU no moi giai quyet van de manh hay yeu cua may' nha.

Mấy anh bị khùng hả....thằng cha kie nó hỏi về 14in hay 15in chứ....không biết thì em hết đi....lenovo la dòng siêu mỏng 14in...nó mỏng nhẹ,1.5kg cpu no chỉ sai 1.4gh 1.5gh thoi nhé.bắt máy nó chạy 2.50 cpu sao nó chạy nổi.muốn nó nổ tung ra hả.ram cho vô cang nhieu may càng mạnh nhé.con thời buổi này ai dung coleron hay petium thoi buoi này ai sài...có 2 thằng khùng mua về sài đó.thời buổi này có thằng khùng đó nó sài coleron nó ráp 2 hòn cà nó vô đó.hon ca no nang 64gb vô duyên

Nhân Viên TGDD nói chuyện quá đỉnh :))
Cho hỏi bạn này tên gì tý mình lên nói chuyện với quản lý xem nào :))
"máy mạnh hay yếu do ram thôi"
Câu này ko phải nói là mạnh hay yếu do RAM à bạn "sủa" ra mà . Còn Pen vs Celeron đứa nào kêu ko có ai xài tui chết tại chỗ.
Chỉ có những đứa nhà giàu dốt nát mà còn la to. bày đặt nhân viên TGDD mà nói chuyện ko bằng 1 đứa con nít.
Còn nếu bạn nói là "Thằng khùng" nào mua Celeron về xài tui dẫn bạn tới những trường học vẫn xài Celeron và Pen.
Chắc là bạn ko có đc đi họcnên bạn chẳng biết gì hết. Bạn nói ra mà ko có suy nghĩ. có những nơi ngta còn k có máy tính để mà xài.
Xin thưa với bạn Có hàng ngàn Sinh viên nghèo ko có Laptop để xài họ vẫn xài những con laptop đời cũ chạy Pen đó thôi.

Còn về Ram như bạn trên nói là đúng chỉ là bộ nhớ đệm mà cũng quan trọng nhưng ko ảnh hưởng nhiều đến Tốc độ . L ram nhiều xài có hết hay ko , máy nhanh hay chậm là do tốc độ xử lý của CPU nhé. Nhân viên vầy về vườn ở đi.

còn bạn muốn nói chuyện kiểu con nít đây tôi tặng bạn
Bạn về lấy hòn dái ba bạn ra mà bạn hỏi " bạn đến trái đất này với mục đích gì"

dell chỉ được thương hiệu lâu năm thôi bạn ah...quan trọng bạn sài thế nào.nếu tính dell thì chức nặng lenovo hơn hẳn.vì leno la thuong hiệu của mỹ...tuy ra sau nhưng no vand ang dc chuộng lắm...bạn k thấy mỗi lần lenovo ra la nó cháy hàng hết luôn sao,muốn mua phải dat coc truoc 1 tháng...mà cau hinh lenovo vua re.ma lai cao.màn hình 14in lenovo la HD do ban.15.6 in chi to hơn chut,nhưng se bị mờ khi bạn xem phim HD thoi gian se k bền. của bền tại người thôi bạn ah.

lenovo là của TQ,mua lại IBM của"Mỹ",từ con điện thoại tới laptop,máy tính bảng đều của TQ cả,nhìn chung xài dòng này cũng ổn,giao diện đẹp,kết cấu máy rất tinh tế,từng có dịp sài wa,so với cấu hình chung các dòng lap thì ko mạnh bằng,vào thời buổi cạnh trah thế này thì đừng tin vào cái cấu hình,hiệu năng nhà sản xuất đưa ra mà hãy test thử mới pik yếu mah ra sao! có điều xài em này xác định lỗi Phần cứng thường xuyên.Nếu tư vấn cho khách hàng dòng lenovo thì Thinkpad là tốt hơn cả or ideapad chuyên về giải trí!
*riêng mình thì Fan trug thành Sony!

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái