Bảo Lộc Hỏi Trồng Mắc Ca

Chào tất cả mọi người.
Mọi người cho hỏi có ai trồng mắc ca rồi giúp mình xíu . cây mắc ca có đặc điểm gì, trồng có kinh tế ko , đầu ra như thế nào
Xin cảm ơn.

Chào bạn. Hiện tại bên mình chuyên thu mua và chế biến hạt Macca
Nếu bạn có nhu trồng khuyên bạn nên mua giống ở Cty himlam đức trọng, hoặc Cty thuận phú ở lộc thành. Giá giao động từ 60-65k/1 Cây sẽ đảm bảo giống về sau này, đừng ham rẻ mua ở ngoài.
Macca có rất nhiều loại, . Lâm đồng bạn có thể trồng loại QN - 246 - A38- 816 - OC, dễ trồng, dễ chăm sóc, lâm đồng thuận lợi khí hậu nhất cả nước về trồng Macca vì hợp khí hậu có trái mùa nữa

Chào bạn. Hiện tại bên mình chuyên thu mua và chế biến hạt Macca
Nếu bạn có nhu trồng khuyên bạn nên mua giống ở Cty himlam đức trọng, hoặc Cty thuận phú ở lộc thành. Giá giao động từ 60-65k/1 Cây sẽ đảm bảo giống về sau này, đừng ham rẻ mua ở ngoài.
Macca có rất nhiều loại, . Lâm đồng bạn có thể trồng loại QN - 246 - A38- 816 - OC, dễ trồng, dễ chăm sóc, lâm đồng thuận lợi khí hậu nhất cả nước về trồng Macca vì hợp khí hậu có trái mùa nữa
Khí hậu và đất đai ở lộc nam có phù hợp ko a . và giống nào phù hợp nhất vậy a . so sánh với cây cà phê thì hiệu quả kinh tế ra sao . cảm ơn anh.

Quá hợp luôn bạn, khu dưới đèo thì không hợp nhé. Giống mình có ghi phía trên đó. Phải mua đúng vườn ươm giống chuẩn . Hiện Macca là thị trường rất tốt không đủ hàng xuất khẩu, trong nước đang thiếu. Bạn trồng khoảng cách giống sầu riêng, có thể sen bơ hoặc mít thái giữa hàng

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái