Bảo Lộc Kho Hàng Nhật Nội Địa.

Trong quan hệ mua bán, có thể mình không làm vừa lòng hết thảy mọi người, nhân việc có vài ý kiến trên, mình cũng có vài ý kiến sau:

---- Mình bán hàng không phân biệt thương hiệu, không phân biệt mới cũ, không phân biệt công xuất... tất cả đều do khách chọn lựa, chạy thử máy tại chổ rồi cân, dựa vào khối lượng tính tiền.

---- Mình bán hàng nội địa Nhật, không bán hàng đã xài qua trong nước, nên để công bằng cho những người mua sau, mình không cho đổi trả bất kỳ loại hàng nào.

---- Có cả trăm chủng loại hàng, không chuyên một loại nào, mình chỉ thuần tuý kinh doanh.

---- Như mình đã viết ngay từ những ngày đầu trên diễn đàn này, rằng các bạn đến tham khảo trước, không vội mua hàng, về nghiên cứu kỹ nếu giá tốt thì quay lại ủng hộ, mình rất cảm ơn.

---- Lời kết: Trong quá trình trao đổi, lời lẽ có thể bị hiểu nhầm, nếu mình có lời gì không hay (theo cách nghĩ của một vài bạn) , mình chân thành xin lỗi.
ĐỒ ĐẮT + HÀNG ĐỀU = ÔM CỤC NỢ VÀO MÌNH. MONG MỌI NGƯỜI TỈNH TÁO TRƯỚC KHI MUA MÁY MÓC CỦA VỢ CHỒNG NÓ NHÉ.

Tiêu chí bán hàng của vợ chồng thằng này: Cứ xem và lựa đồ thoải mái, máy móc các loại cho cắm điện thử tại chỗ, máy vẫn chạy, nổ ngon lành cân kí và cắt cổ xong mang máy về sử dụng được hay không kệ bay vợ chồng tao coi như xong nhiệm vụ không bảo hành không đổi trác vì tiền đã nằm trong túi vợ chồng nó rồi lúc đó anh em chỉ còn nước mang về vứt thôi. Đù má nó bị vố đau hơn hoạn đồ chó đẻ.....

Cảnh báo anh chị em cẩn thận khi mua hàng của thằng này, mình mới mua cái máy cưa chạy điện 110v chiều qua 4/4 giá 666.000 con vợ nó tính, đến sáng nay mình mang vào vướn cắt thử đéo cắt được ra nói nó, nó không cho đổi trả lại còn nói những lời lẽ khó nghe mình nóng quá đập mẹ cái máy ngay trước cửa hàng của nó luôn. Hàng cân kg tưởng ngon hóa ra đắt thôi rồi, mình chia sẻ để anh em rút kinh nghiệm và phòng thủ khi ghé mua hàng của nó... Đồ lừa đảo buôn gian bán lận....

Bạn có phật ý cũng nên cẩn thận lời lẽ bạn ạ
.
Tôi ít khi nào đky để
comment nhưng vì thấy bạn hơi quá rồi. Tôi mua đồ ở đây khá nhiều, đồ máy thử đều xài ngon, nếu có hư tý thì cũng sửa được, nhẹ nhàng.
Nói mình dân nghèo xài lại đồ cũ của nguời ta là đâu có sai? Dân Việt Nam không phải nghèo chứ là gì? Hẳn phải gọi đúng hơn là "nghèo kiết xác". Những hàng này mua "zin" thì có mà bán nhà.
Không dám gọi là "dân trong nghề" nhưng tôi biết mua hàng Nhật dù không mới thì giá này cũng là bèo bọt lắm rồi. Không tin thì bạn cứ "gu gồ" là ra. Không phải hàng "zin" thì ai đủ sức mà bảo hành cho bạn. Nếu muốn bảo hàng thì bạn lên mấy website nước ngoài mua vài ngàn $ rồi họ sẽ bảo hành cho.

Thử tại chỗ được rồi, vác về rồi sao giờ còn kêu ca? Xài vào cái gì thì là chuyện của bạn. Thử ra chợ mua bó rau về, nhai không được đem ra xem nguời ta có đổi cho bạn không?

Trước khi mua hàng bạn hãy kiểm tra kỹ lưỡng rồi hẵng móc tiền ra, hỏi chắc xem nguời bán có cho đổi trả hay không. Chứ đừng lên đây rồi nói những lời khó nghe như vậy, tội nguời bán mà bạn cũng có ích đâu.

Last edited:
Nói chung tôi đa mua ở đây cái kéo, muỗm nỉa và vài thư khác cân lên khoảng 200gr, bà vợ tính hêt 170k. Các bạn thây rẻ ko? Tôi thấy ko nói rõ giá từng chủng loại, điện thoại hỏi thì nói lên xem mới báo giá được. Sau khi mua và điện thoại hỏi giá tôi có kêt luận ở đây bán ko rõ ràng giống như nhìn mặt người mua mà định giá vậy. Nếu đã bán thì phải cho một khung giá cụ thể kể cả hàng nội địa, thì tôi nghĩ tình trạng này đã ko xảy ra. Sau khi mua vài món về vợ nói a đã bị lừa. Sau khi xem lại tôi thây wa mac, j ma 200gr mà 170k==> 1kg=850k. Đúng là giá trên trời.

Tiêu chí bán hàng của vợ chồng thằng này: Cứ xem và lựa đồ thoải mái, máy móc các loại cho cắm điện thử tại chỗ, máy vẫn chạy, nổ ngon lành cân kí và cắt cổ xong mang máy về sử dụng được hay không kệ bay vợ chồng tao coi như xong nhiệm vụ không bảo hành không đổi trác vì tiền đã nằm trong túi vợ chồng nó rồi lúc đó anh em chỉ còn nước mang về vứt thôi. Đù má nó bị vố đau hơn hoạn đồ chó đẻ.....
Gop y vs a xiu...
Ngta co ep a mua dau, thuan mua vua ban. A ung y thi ms tra tien. A ko kiem tra ky trc khi mua nen mang ve ms ko xaj dc. Hang secondhand lam gi co chuyen bao hanh or doi tra dc. Ko co y nem gach da gi het...

Ban thạch nói cũng có lý đấy, bỏ ra mấy trăm ngàn mà ko dùng đc.ai là ko tức mới lạ. Bán hàng ji thì. ko bảo hành cũng phải bao test vài ngày.. Tưởng ji.. Như vậy chỉ mua mấy cuc sắt thì đc.như này thì khối thằng ôm cục nợ...

Gop y vs a xiu...
Ngta co ep a mua dau, thuan mua vua ban. A ung y thi ms tra tien. A ko kiem tra ky trc khi mua nen mang ve ms ko xaj dc. Hang secondhand lam gi co chuyen bao hanh or doi tra dc. Ko co y nem gach da gi het...
Cũng xin nói rõ với bạn tất cả các mặt hàng secondhand không được bảo hành chính hãng 01 năm thì chí ít cũng phải 1 tuần hoặc 1 tháng có khi 3 đến 6 tháng nhé bạn, mình mua là mình chấp nhận nhưng không xài được có thể đổi hoặc trả lại trừ tiền đi đằng này vợ chồng nó bắt lấy luôn không cho đổi, không cho trả lại. Gặp bạn, bạn nghĩ sao? Nói chung nó giăng tơ bẫy được con mồi nào thì bẫy thôi chứ nó không có y định làm ăn lâu dài.

Bạn có phật ý cũng nên cẩn thận lời lẽ bạn ạ
.
Tôi ít khi nào đky để
comment nhưng vì thấy bạn hơi quá rồi. Tôi mua đồ ở đây khá nhiều, đồ máy thử đều xài ngon, nếu có hư tý thì cũng sửa được, nhẹ nhàng.
Nói mình dân nghèo xài lại đồ cũ của nguời ta là đâu có sai? Dân Việt Nam không phải nghèo chứ là gì? Hẳn phải gọi đúng hơn là "nghèo kiết xác". Những hàng này mua "zin" thì có mà bán nhà.
Không dám gọi là "dân trong nghề" nhưng tôi biết mua hàng Nhật dù không mới thì giá này cũng là bèo bọt lắm rồi. Không tin thì bạn cứ "gu gồ" là ra. Không phải hàng "zin" thì ai đủ sức mà bảo hành cho bạn. Nếu muốn bảo hàng thì bạn lên mấy website nước ngoài mua vài ngàn $ rồi họ sẽ bảo hành cho.

Thử tại chỗ được rồi, vác về rồi sao giờ còn kêu ca? Xài vào cái gì thì là chuyện của bạn. Thử ra chợ mua bó rau về, nhai không được đem ra xem nguời ta có đổi cho bạn không?

Trước khi mua hàng bạn hãy kiểm tra kỹ lưỡng rồi hẵng móc tiền ra, hỏi chắc xem nguời bán có cho đổi trả hay không. Chứ đừng lên đây rồi nói những lời khó nghe như vậy, tội nguời bán mà bạn cũng có ích đâu.
Bạn đi so sánh động cơ máy móc với bó rau ngoài chợ???, bạn bỏ ra gần triệu bạc mua một món đồ về không xài được vứt 1 chỗ không xài được bạn có bức xúc không? so với bó rau 10 ngàn đồng bạc( mà rau không ăn được còn có thể cho con gà, con vịt ngoài vườn nó ăn vẫn còn có ích ), mình nghèo nên mình nghĩ mấy chỗ này đồ đạc rẻ, hàng chất lượng nên mới tìm đến để mua. Nhưng thực tế hàng nó bán kilogram như thế này tùy theo chủng loại nó bán đắt còn hơn hàng mới mà chất lượng đéo mới. Tất nhiên khi mua khách hàng bao giờ chẳng phải lưa trọn, kiểm tra máy móc kỹ lưỡng? nói hàng nội địa (theo như vợ chồng nó quảng cáo nó nhập nguyên Container không à!) thì nó thiếu gì tại sao không chiều khách, khách không ưng ý thì đổi món khác cùng chủng loại cho người ta? Tôi đi mua máy cắt cỏ cũng hàng nội địa đó cứ không nổ hoặc hư hỏng gì mang ra người ta chỉnh sửa hoặc đổi luôn cho máy khác( có bảo hành đàng hoàng ). Nên nói chung vợ chồng nó buôn bán chỉ muốn cái lợi trước mắt, cứ thấy khách tham khao, quyết định mua và quyết định móc tiền ra thanh toán nó cầm được tiền là nó vui rồi còn kệ mẹ tui bay xài được thì xài tao hết trách nhiệm. Bạn nói tôi cũng nói vậy thôi, tôi cũng chẳng được gì nhưng dù sao cũng gửi đến những kẻ thích sống trên đồng tiền người khác để cho nó suy nghĩ lại mà đừng tiếp tục sống như vậy nữa thôi, tôi bức xúc tôi có quyền nói vì tôi đã trả tiền cho vợ chồng nó rồi nhưng hy vọng nó sẽ không tiếp tục cách buôn bán như vậy với những người mua sau nữa mà thôi vì có thể có nhiều người mua trước tôi, người ta cũng giống như tôi mà người ta không dám nói ra hoặc không có điều kiện(mạng internet, đt hoặc chưa biết đến diễn đàn này chẳng hạn) để nói. Tôi bức xúc quá phát ngôn nó hơi quá đáng mong bạn và các bạn khác thông cảm.

Last edited:
cua bsn bso nhieu vay a
đừng có liều mà mua giống mình nha bạn, cưa điện 110v muốn chuyển qua 220v hết hơn 100 ngàn về không xài được đâu. Mình bị quả đắng rồi giờ đang gậm nè, còn nếu bạn thích đến mình cho luôn cái cưa mới mua của nó hôm thứ 3 về mà xài.

General vay ah

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái