Bảo Lộc Vấn Nạn Spam Tin Trên Click49

Mod đi du lịch hết rùi :D cái thằng buôn bán thì chỉ nghĩ tới làm sao làm nổi bật chứ éo quan tâm tới khách hàng. Bán với chả buôn.... shit

Mod đi du lịch hết rùi :D cái thằng buôn bán thì chỉ nghĩ tới làm sao làm nổi bật chứ éo quan tâm tới khách hàng. Bán với chả buôn.... shit
vẫn thấy tay đó Up spam đều đều như chưa hề có gì xảy ra...chắc người nhà của admin. Ai cũng phản đối mà ko thấy admin nói gì

Cap nhat 17/07 tiep tuc spam day trang man hinh

Ảnh đính kèm

273.8 KB · Đọc: 41
Dt cu là ai thật sự không quen và không biết, đừng rãnh ngồi đó đoán mò, nick minhhoangk8a thành lập lâu rồi nhé, mà dùng 1 nick hơi đâu dùng 2 3 cái, còn vấn đề đăng tin đã call hỏi a Mạnh ảnh đã trả lời "không có vấn đề gì", mà nói thật bạn cũng rãnh lắm

Nguyễn Duy

Admin
Staff member
Dear All!
Ad vẫn theo dõi Topic để sâu chuỗi lai tất cả sự việc.Sự việc này có làn mình đã xử lí và nhắc nhở các bạn gộp những Topic lại.Việc kinh doanh các bạn muốn tiếp cận KH chỉ cần tạo 1 Topic và chăm sóc nó tốt thì sẽ mang lại hiệu qua.Các trường hợp Spam các bạn click vào chữ báo vi phạm để AD có thể biết và xử lí.
Thanks All!

Ảnh đính kèm

28.9 KB · Đọc: 42
Last edited:
Cái bạn nay cung nói chuyện ko lịch sự ne. Tui dang dang hoang nhé thỉnh thoảng mới dang the ma nhảy vào la làng gì vậy
Ko lien quan ma tu nhien nhay vao xon xon len 1 cau ko ai hieu. Truoc do dau co ai quote hay tag @Dt cu dau nhi. Haha.

Dt cu là ai thật sự không quen và không biết, đừng rãnh ngồi đó đoán mò, nick minhhoangk8a thành lập lâu rồi nhé, mà dùng 1 nick hơi đâu dùng 2 3 cái, còn vấn đề đăng tin đã call hỏi a Mạnh ảnh đã trả lời "không có vấn đề gì", mà nói thật bạn cũng rãnh lắm
Minh ranh nhung dau ranh bang ban. Moi cai dt dang 1 cai topic de day tran het man hinh.
Anh Manh "ok" nhưng....
Dear All!
Ad vẫn theo dõi Topic để sâu chuỗi lai tất cả sự việc.Sự việc này có làn mình đã xử lí và nhắc nhở các bạn gộp những Topic lại.Việc kinh doanh các bạn muốn tiếp cận KH chỉ cần tạo 1 Topic và chắm sóc nó tốt thì sẽ mang lại hiệu qua.Các trường hợp Spam các bạn click vào chữ báo vi phạm để AD có thể biết và xử lí.
Thanks All!
....anh Duy lai tra loi khac...

Ban co bia dat ra cai chuyen " anh Manh ok khong do"

Ad cứ coi e có spam không nhé, máy nào bán là có ghi ĐÃ BÁN và không đăng 1 đt nhìu topic
Dear All!
Ad vẫn theo dõi Topic để sâu chuỗi lai tất cả sự việc.Sự việc này có làn mình đã xử lí và nhắc nhở các bạn gộp những Topic lại.Việc kinh doanh các bạn muốn tiếp cận KH chỉ cần tạo 1 Topic và chắm sóc nó tốt thì sẽ mang lại hiệu qua.Các trường hợp Spam các bạn click vào chữ báo vi phạm để AD có thể biết và xử lí.
Thanks All!
Ad

Ad cứ coi e có spam không nhé, máy nào bán là có ghi ĐÃ BÁN và không đăng 1 đt nhìu topic
Ad
Dear All!
Thanks All!
Ko biet doc chu ha ban?

Admin da noi gom lai het tat ca dt thanh 1 topic. Chu ko ai keu ca ban dang ban 1 cai dt o nhieu topic.

2 y no khac nhau nhe. Chiu kho doc ky 1 ti di.

Duy admin da noi nhu vay roi con tag @Cupid vao lam gi nua troi.... Hihi

Last edited:

Nguyễn Duy

Admin
Staff member
Mỗi cái điện thoại bạn đăng 1 Topic là hợp lệ.Nhưng 1 cái mà đăng nhiều sẽ vi phạm lỗi" Bài Viết Có Nội Dung Trùng Nhau"

Thanks!

Mỗi cái điện thoại bạn đăng 1 Topic là hợp lệ.Nhưng 1 cái mà đăng nhiều sẽ vi phạm lỗi" Bài Viết Có Nội Dung Trùng Nhau"

Thanks!
Dear All!
Ad vẫn theo dõi Topic để sâu chuỗi lai tất cả sự việc.Sự việc này có làn mình đã xử lí và nhắc nhở các bạn gộp những Topic lại.Việc kinh doanh các bạn muốn tiếp cận KH chỉ cần tạo 1 Topic và chăm sóc nó tốt thì sẽ mang lại hiệu qua.Các trường hợp Spam các bạn click vào chữ báo vi phạm để AD có thể biết và xử lí.
Thanks All!
Admin lam viec ko nhat quan.

Truoc thi noi nen gop lai nhieu topic thanh 1. "gop" nghia la neu nhu topic do nhieu mat hang dt khac nhau model( nhung van la dtdd smart phone) thi gop lai thanh 1 topic.

Sau lai moi cai topic 1 cai dt la hop le. The thi tu " gop" cua admin o tren du thua qua. Neu nhieu topic cung dang 1 model dt thi nen noi la xoa bot het di. Chu dung noi la nen Gop lai.

Nhan day hoi cac ban thanh vien Click49. Neu ng nao do co 100 cai dt khac nhau, va tao topic lien tuc tu trang nay qua trang khac. Theo dung Luat cua admin vua neux thi cac ban co dong y ko

Hay nghe y kien cua so dong chu dung vi lii ich cua 1 nguoi....

Cupid

Admin
Staff member
Mình thật ra vẫn theo dõi TOPIC này. Vấn đề các bạn đang tranh luận đội ngũ admin đã trả lời vài lần rồi.

Mỗi sản phẩm các bạn đăng một bài viết là hợp lệ theo đúng nội quy của diễn đàn nếu bạn cảm thấy bạn có thể quản lý hết tất cả các bài viết mình đăng lên.

Có một số thương gia khác thì đăng chung tất cả các sản phẩm vào cùng một bài viết để người xem dễ theo dõi cũng như thương gia dễ trả lời thắc mắc của khách hàng cũng tốt không có vấn đề gì. Mỗi thương gia mỗi cách bán khác nhau, mỗi diễn đàn mỗi nội quy khác nhau.

Việc đăng chung cũng có cái lợi là bài viết sẽ có lượt view cao, bình luận nhiều dẫn đến uy tin của thương gia sẽ được gia tăng và khách hàng sẽ quan tâm mua nhưng sản phẩm của thương gia này.

Việc bị tràn hết tất cả các bài viết của một thương gia vào trang nhất hay các bài viết liên tục nhau là do họ thường xuyên theo dõi và up bài dẫn đến các thành viên khác dễ hiểu lầm là spam.

Theo đó, đội ngũ admin vẫn giữ nội quy như trên nhưng cũng thay đổi một chút cho phù hợp với các bạn còn lại như sau:

Kể từ tuần sau, Click49 sẽ hạn chế tạo bài viết, bài trả lời trong một ngày cũng như gia tăng khoảng cách giữa 2 lần UP bài, hạn chế số lần UP bài trong ngày để giảm tình trạng như trên.

Xin cám ơn các bạn, các thương gia đã quan tâm và góp ý giúp Click49 ngày càng phát triển.

@baohan2411 @minhhoangk8a @mua ban cho meo @Dienthoai1368 @•…Çáø…• @Deathmage @mandy190504 @BigBrother @Dt cu @Nguyễn Duy

Last edited:
Em nghĩ là tạo mỗi topic 1 cái điện thoại là ko đúng rồi (mặc dù không ai cấm), nếu là cá nhân , bán 1,2 cái thì ko sao , nhưng là doanh nghiệp (cửa hàng) , thì trên tất cả các diễn đàn lớn nhỏ , nếu để ý thì sẽ không có ai làm vậy. vì diễn đàn là công cộng , giả sử 1 cá nhân muốn vào tìm 1 cái điện thoại , mà rất nhiều topic của cửa hàng đó choáng hết cả màn hình thì làm sao ? cảm giác hẳn khó chịu lắm. nên mỗi người chịu khó vì lợi ích chung của diễn đàn để tránh gây tranh cãi mất lòng nhau.

Cupid

Admin
Staff member
Em nghĩ là tạo mỗi topic 1 cái điện thoại là ko đúng rồi (mặc dù không ai cấm), nếu là cá nhân , bán 1,2 cái thì ko sao , nhưng là doanh nghiệp (cửa hàng) , thì trên tất cả các diễn đàn lớn nhỏ , nếu để ý thì sẽ không có ai làm vậy. vì diễn đàn là công cộng , giả sử 1 cá nhân muốn vào tìm 1 cái điện thoại , mà rất nhiều topic của cửa hàng đó choáng hết cả màn hình thì làm sao ? cảm giác hẳn khó chịu lắm. nên mỗi người chịu khó vì lợi ích chung của diễn đàn để tránh gây tranh cãi mất lòng nhau.

Hiện tại mình đã cấu hình lại chỉ cho phép up 3 chủ đề trong một ngày. Tức là cho dù bạn có 10 bài viết khác nhau cũng chỉ có thể up 3 trong số 10 bài đó.

Tạm thời như vậy để tránh tình trạng như trên và cũng không ảnh hưởng đến cách kinh doanh của các thương gia.

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái